Maganin "Micro Fashewa" a Ketare Hanyar Sadarwar Sadarwar Traffic Ɗaukar Yanayin Aikace-aikacen

A cikin yanayin aikace-aikacen NPB na yau da kullun, matsalar da ta fi damun masu gudanarwa ita ce asarar fakiti ta hanyar cunkoson fakitin madubi da hanyoyin sadarwar NPB.Asarar fakiti a cikin NPB na iya haifar da alamu na yau da kullun a cikin kayan aikin bincike na baya:

- Ana haifar da ƙararrawa lokacin da alamar sa ido kan ayyukan sabis na APM ya ragu, kuma ƙimar nasarar ma'amala ta ragu

- Alamar sa ido kan aikin cibiyar sadarwa ta NPM an ƙirƙira ƙararrawa

- Tsarin sa ido na tsaro ya kasa gano hare-haren cibiyar sadarwa saboda tsallake abubuwan da suka faru

- Asarar abubuwan duba ɗabi'un sabis da tsarin binciken sabis ya haifar

......

A matsayin tsarin kamawa da rarrabawa na tsakiya don saka idanu na Bypass, mahimmancin NPB a bayyane yake.A lokaci guda, yadda ake tafiyar da zirga-zirgar fakitin bayanai ya sha bamban da canjin hanyar sadarwa ta al'ada, kuma fasahar sarrafa cunkoson ababen hawa na cibiyoyin sadarwar sabis da yawa ba su da amfani ga NPB.Yadda za a magance asarar fakitin NPB, bari mu fara daga tushen binciken asarar fakiti don ganin shi!

NPB/TAP Fakitin Asarar Cunkoson Tushen Bincike

Da farko, muna nazarin ainihin hanyar zirga-zirga da kuma dangantakar taswira tsakanin tsarin da mai shigowa da fitarwa na matakin 1 ko matakin NPB.Komai irin nau'in topology na cibiyar sadarwa NPB, a matsayin tsarin tarin, akwai yawancin shigarwar zirga-zirga da alaƙar fitarwa tsakanin "samun shiga" da "fitarwa" na gabaɗayan tsarin.

Micro Burst 1

Sa'an nan kuma mu dubi tsarin kasuwanci na NPB daga hangen nesa na kwakwalwan ASIC akan na'ura guda:

Micro Burst 2

Siffar 1: "Tsarin zirga-zirga" da "ƙimar mu'amala ta zahiri" na shigar da musaya da fitarwa ba daidai ba ne, wanda ke haifar da babban adadin ƙananan fashe shine sakamakon da babu makawa.A cikin yanayin yanayin tara zirga-zirga da yawa-zuwa ɗaya ko da yawa-zuwa-da yawa, ƙimar zahirin abin da ake fitarwa yawanci ƙanƙanta ne fiye da jimlar adadin abubuwan shigar da bayanai.Misali, tashoshi 10 na tarin 10G da tashar 1 na fitowar 10G;A cikin yanayin ƙaddamar da matakai da yawa, ana iya kallon duk NPBBS gabaɗaya.

Siffar 2: ASIC guntu cache albarkatun suna da iyaka sosai.Dangane da guntuwar ASIC da ake amfani da ita a halin yanzu, guntu tare da ƙarfin musayar 640Gbps yana da cache na 3-10Mbytes;guntu iya aiki 3.2Tbps yana da cache na 20-50 mbytes.Ciki har da BroadCom, Barefoot, CTC, Marvell da sauran masana'antun kwakwalwan kwamfuta na ASIC.

Siffar 3: Ƙarshen-zuwa-ƙarshen tsarin sarrafa kwararar PFC na al'ada baya amfani da sabis na NPB.Tushen tsarin sarrafa kwararar ruwa na PFC shine don cimma ra'ayi na dakatar da zirga-zirga daga ƙarshen zuwa-ƙarshe, kuma a ƙarshe rage aika fakiti zuwa tarin yarjejeniya na ƙarshen hanyar sadarwa don rage cunkoso.Koyaya, tushen fakitin sabis na NPB fakiti ne masu kamanni, don haka dabarun sarrafa cunkoso ba za a iya jefar da su ba ko adana su kawai.

Mai zuwa shine bayyanar daɗaɗɗen fashewa na yau da kullun akan magudanar ruwa:

Micro Burst 3

Ɗaukar hanyar sadarwa ta 10G a matsayin misali, a cikin zane-zane na nazarin yanayin zirga-zirgar mataki na biyu, ana kiyaye ƙimar zirga-zirga a kusan 3Gbps na dogon lokaci.A kan taswirar binciken yanayin miliyon seconds, hawan zirga-zirga (MicroBurst) ya zarce ƙimar yanayin mu'amala ta 10G.

Mabuɗin Dabaru don Rage NPB Microburst

Rage tasirin rashin daidaituwar ƙimar mu'amala ta zahiri ta asymmetric- Lokacin zayyana hanyar sadarwa, rage shigarwar asymmetric da fitar da ƙimar mu'amala ta zahiri gwargwadon yiwuwa.Hanyar da aka saba ita ce a yi amfani da hanyar haɗin yanar gizo mafi girma, da kuma guje wa ƙimar mu'amala ta zahiri ta asymmetric (misali, kwafin 1 Gbit/s da 10 Gbit/s zirga-zirga a lokaci guda).

Inganta manufofin sarrafa cache na sabis na NPB- Manufofin sarrafa cache na gama gari wanda ya dace da sabis na sauyawa bai dace da sabis na isar da sabis na NPB ba.Ya kamata a aiwatar da manufofin sarrafa cache na garanti mai ƙarfi + Rarraba mai ƙarfi bisa fa'idodin sabis na NPB.Domin rage girman tasirin NPB microburst a ƙarƙashin ƙayyadaddun mahalli na guntu na yanzu.

Aiwatar da rarraba aikin injiniyan zirga-zirga- Aiwatar da fifikon kula da aikin aikin injiniyan zirga-zirga bisa ga rabe-raben zirga-zirga.Tabbatar da ingancin sabis na manyan layukan fifiko daban-daban dangane da nau'in bandwidth na jerin layi, kuma tabbatar da cewa ana iya tura fakitin zirga-zirgar sabis na mai amfani ba tare da asarar fakiti ba.

Maganin tsarin da ya dace yana haɓaka iyawar fakitin caching da iya siffanta zirga-zirga- Haɗa mafita ta hanyoyi daban-daban na fasaha don faɗaɗa ƙarfin caching fakiti na guntu ASIC.Ta hanyar tsara magudanar ruwa a wurare daban-daban, ƙaramar fashewa ta zama madaidaicin raɗaɗi mai ƙayatarwa bayan siffa.

Mylinking™ Micro Burst Gudanarwar Gudanarwar Traffic

Tsarin 1 - Ingantaccen dabarun sarrafa cache na hanyar sadarwa + sarrafa fifikon ingancin sabis na faɗin cibiyar sadarwa

Dabarun sarrafa cache an inganta shi don duk hanyar sadarwa

Dangane da zurfin fahimtar halayen sabis na NPB da kuma yanayin kasuwanci mai amfani na ɗimbin abokan ciniki, samfuran tarin zirga-zirgar Mylinking ™ suna aiwatar da saitin "tabbacin gaske + raba ra'ayi" dabarun sarrafa cache na NPB ga duk hanyar sadarwa, wanda ke da tasiri mai kyau akan sarrafa cache na zirga-zirga a cikin yanayin babban adadin shigarwar asymmetric da musaya na fitarwa.An gane juriyar microburst zuwa iyakar lokacin da aka gyara cache guntu na ASIC na yanzu.

Fasahar sarrafa Microburst - Gudanarwa bisa manyan abubuwan kasuwanci

Micro Burst 4

Lokacin da aka tura sashin ɗaukar zirga-zirga da kanta, Hakanan ana iya ba da fifiko gwargwadon mahimmancin kayan aikin bincike na ƙarshen baya ko mahimmancin bayanan sabis ɗin kanta.Alal misali, a cikin kayan aikin bincike da yawa, APM/BPC yana da fifiko mafi girma fiye da bincike na tsaro / kayan aikin sa ido na tsaro saboda ya haɗa da saka idanu da nazarin bayanai daban-daban na mahimman tsarin kasuwanci.Sabili da haka, don wannan yanayin, ana iya bayyana bayanan da APM/BPC ke buƙata a matsayin babban fifiko, bayanan da ake buƙata ta hanyar saka idanu na tsaro / kayan aikin bincike na tsaro za a iya bayyana su azaman matsakaiciyar fifiko, kuma bayanan da ake buƙata ta sauran kayan aikin bincike za a iya bayyana su a matsayin ƙananan. fifiko.Lokacin da fakitin bayanan da aka tattara sun shiga tashar shigarwa, ana bayyana abubuwan da suka fi dacewa bisa ga mahimmancin fakitin.An fi son tura fakitin manyan abubuwan da suka fi dacewa bayan an gabatar da fakitin manyan abubuwan da suka fi dacewa, kuma ana tura fakitin wasu abubuwan da suka fi fifiko bayan an gabatar da fakitin manyan fifiko.Idan fakitin manyan abubuwan fifiko sun ci gaba da zuwa, fakitin manyan abubuwan fifiko an fi son tura su.Idan bayanan shigarwar sun zarce ikon isar da tashar fitarwa na dogon lokaci, ana adana bayanan da suka wuce gona da iri a cikin ma'ajin na'urar.Idan cache ɗin ya cika, na'urar ta fi son zubar da fakiti na ƙananan oda.Wannan tsarin gudanarwa da aka ba da fifiko yana tabbatar da cewa mahimman kayan aikin bincike na iya samun ingantaccen bayanan zirga-zirgar ababen hawa da ake buƙata don bincike cikin ainihin lokacin.

Fasahar sarrafa Microburst - injin garanti na rarrabuwa na duk ingancin sabis na cibiyar sadarwa

Micro Burst 5

Kamar yadda aka nuna a cikin wannan adadi na sama, ana amfani da fasahar rarrabuwar hanya don bambance ayyuka daban-daban akan duk na'urori a madannin samun dama, tarawa/nau'i mai mahimmanci, da filayen fitarwa, kuma ana sake sanya fifikon fakitin da aka kama.Mai sarrafa SDN yana ba da manufofin fifikon zirga-zirga a cikin tsaka-tsaki kuma yana amfani da shi ga na'urorin turawa.Duk na'urorin da ke shiga hanyar sadarwar an tsara su zuwa layukan fifiko daban-daban bisa ga fifikon fakiti.Ta wannan hanyar, ƙananan fakitin fifiko na ci gaba na zirga-zirga na iya cimma asarar fakitin sifili.Yadda ya kamata warware matsalar asarar fakiti na saka idanu na APM da sabis na tantancewa na ketare sabis na zirga-zirga.

Magani 2 - Matsayin GB Fadada Tsarin Tsarin Ma'ajin + Tsarin Siffar Traffic
Matsayin Matsayin GB Tsararren Cache
Lokacin da na'urar mu ta hanyar siyan zirga-zirgar ababen hawa ta sami ci gaba na iya sarrafa aiki, za ta iya buɗe wani takamaiman adadin sarari a cikin ƙwaƙwalwar ajiya (RAM) na na'urar a matsayin Buffer na na'urar ta duniya, wanda ke haɓaka ƙarfin buffer na na'urar sosai.Don na'urar saye guda ɗaya, ana iya samar da aƙalla ƙarfin GB azaman wurin ajiyar na'urar saye.Wannan fasaha tana sanya ƙarfin Buffer na na'urar sayan zirga-zirgar mu ta sama sau ɗari fiye da na na'urar saye ta gargajiya.Ƙarƙashin ƙimar isarwa iri ɗaya, matsakaicin ƙaramar fashewar na'urar sayan zirga-zirgar mu yana ƙara tsayi.Matsayin millisecond da ke tallafawa ta kayan aikin saye na gargajiya an haɓaka zuwa mataki na biyu, kuma lokacin fashewar ƙarar da za a iya jurewa ya karu da dubban lokuta.

Ƙarfin Siffar Traffic Multi-line Traffic

Fasahar Sarrafa Microburst - mafita dangane da babban buffer caching + Siffar zirga-zirga

Micro Burst 6

Tare da babban ƙarfin Buffer mai girma, bayanan zirga-zirgar da ƙananan fashe ke haifarwa ana adana su, kuma ana amfani da fasahar ƙera zirga-zirga a cikin keɓance mai fita don cimma daidaitaccen fitowar fakiti zuwa kayan aikin bincike.Ta hanyar aikace-aikacen wannan fasaha, al'amuran asarar fakitin da ke haifar da ƙananan fashe ana warware su ta asali.


Lokacin aikawa: Fabrairu-27-2024