Hatsari A Ciki: Me ke Boye A Gidan Sadarwar Ku?

Yaya abin mamaki zai kasance idan ka san cewa wani mai kutse mai haɗari ya ɓoye a cikin gidanka tsawon watanni shida?
Mafi muni, kawai kun sani bayan maƙwabtanku sun gaya muku.Menene?Ba wai kawai abin ban tsoro ba ne, ba kawai ɗan ban tsoro ba ne.Yana da wuyar ko da zato.
Duk da haka, wannan shine ainihin abin da ke faruwa a yawancin rashin tsaro.Rahoton Kuɗi na 2020 na Cibiyar Ponemon ya nuna cewa ƙungiyoyi suna ɗaukar matsakaita na kwanaki 206 don gano cin zarafi da ƙarin kwanaki 73 don ɗaukarsa. Abin takaici, kamfanoni da yawa sun gano wata matsala ta tsaro daga wani a wajen ƙungiyar, kamar abokin ciniki. , abokin tarayya, ko tilasta doka.

Malware, ƙwayoyin cuta, da Trojans na iya kutsawa cikin hanyar sadarwar ku kuma kayan aikin tsaro ba su gano su ba.Masu aikata laifukan intanet sun san cewa yawancin kasuwancin ba za su iya saka idanu sosai da bincika duk zirga-zirgar SSL ba, musamman yayin da zirga-zirgar zirga-zirgar ke ƙaruwa a sikelin.Sun sanya fatansu akan shi, kuma galibi suna cin nasara.Ba sabon abu ba ne ga ƙungiyoyin IT da SecOps su fuskanci "gajiwar faɗakarwa" lokacin da kayan aikin tsaro ke gano yuwuwar barazanar a cikin hanyar sadarwar - yanayin da sama da kashi 80 na ma'aikatan IT suka fuskanta.Binciken Sumo Logic ya ba da rahoton cewa kashi 56% na kamfanonin da ke da ma'aikata sama da 10,000 suna karɓar faɗakarwar tsaro sama da 1,000 kowace rana, kuma 93% sun ce ba za su iya ɗaukar dukkan su a rana ɗaya ba.Masu aikata laifukan intanet kuma suna sane da gajiyawar faɗakarwa kuma suna dogaro da IT don yin watsi da faɗakarwar tsaro da yawa.

Ingantacciyar kulawar tsaro tana buƙatar hangen nesa-zuwa-ƙarshe cikin zirga-zirga akan duk hanyoyin haɗin yanar gizo, gami da kama-da-wane da ɓoyayyiyar zirga-zirga, ba tare da asarar fakiti ba.A yau, kuna buƙatar saka idanu kan zirga-zirga fiye da kowane lokaci.Ƙaddamar da duniya, IoT, ƙididdigar girgije, haɓakawa, da na'urorin tafi-da-gidanka suna tilasta wa kamfanoni su tsawaita ƙarshen hanyoyin sadarwar su zuwa wurare masu wuyar sa ido, wanda zai iya haifar da maƙasudin makafi. Mafi girma da kuma hadaddun hanyar sadarwar ku, mafi girman damar. cewa za ku ci karo da makafi na cibiyar sadarwa.Kamar layin duhu, waɗannan wuraren makafi suna ba da wurin barazanar har sai ya yi latti.
Hanya mafi kyau don magance haɗari da kuma kawar da wuraren makafi masu haɗari shine ƙirƙirar tsarin gine-ginen tsaro na layi wanda ke dubawa da kuma toshe mummunar zirga-zirga nan da nan kafin ya shiga hanyar sadarwar ku.
Ingantacciyar hanyar gani mai ƙarfi ita ce ginshiƙi na gine-ginen tsaro kamar yadda kuke buƙatar bincika ɗimbin bayanan da ke bi ta hanyar sadarwar ku don ganowa da tace fakiti don ƙarin bincike.

ML-NPB-5660 3d

TheDillalan Fakitin hanyar sadarwa(NPB) wani muhimmin sashi ne na gine-ginen tsaro na layi.NPB wata na'ura ce da ke inganta zirga-zirga tsakanin hanyar sadarwa ta famfo ko tashar SPAN da kuma saka idanu na cibiyar sadarwar ku da kayan aikin tsaro.NPB yana zaune tsakanin maɓallan kewayawa da na'urorin tsaro na layi, yana ƙara wani Layer na ganuwa mai mahimmanci ga tsarin gine-ginen tsaro.

Duk proxies na fakiti sun bambanta, don haka zabar wanda ya dace don ingantaccen aiki da tsaro yana da mahimmanci.NPB na amfani da kayan aikin Field Programmable Gate Array (FPGA) yana haɓaka ƙarfin sarrafa fakitin NPB kuma yana ba da cikakken aikin saurin waya daga samfuri ɗaya.Yawancin NPBs suna buƙatar ƙarin samfura don cimma wannan matakin aiki, ƙara yawan kuɗin mallakar (TCO).

Har ila yau, yana da mahimmanci don zaɓar NPB wanda ke ba da hangen nesa mai hankali da fahimtar mahallin. Siffofin ci gaba sun haɗa da maimaitawa, tarawa, tacewa, ƙaddamarwa, daidaita ma'auni, bayanan bayanai, pruning fakiti, geolocation da alama.Yayin da ƙarin barazanar shiga hanyar sadarwar ta hanyar rufaffiyar fakiti, kuma zaɓi NPB wanda zai iya yankewa da sauri bincika duk zirga-zirgar SSL/TLS.Dillalin fakiti na iya sauke ɓarna daga kayan aikin tsaro, rage saka hannun jari a albarkatu masu daraja.NPB kuma yakamata ya iya gudanar da duk ayyukan ci-gaba lokaci guda.Wasu NPBs suna tilasta muku zaɓi ayyukan da za a iya amfani da su akan module guda ɗaya, wanda ke haifar da saka hannun jari a cikin ƙarin kayan aikin don cin gajiyar damar NPB.

Yi la'akari da NPB a matsayin ɗan tsakiya wanda ke taimaka wa na'urorin tsaro ku haɗi ba tare da matsala ba don tabbatar da cewa basu haifar da gazawar hanyar sadarwa ba.NPB yana rage nauyin kayan aiki, yana kawar da wuraren makafi, kuma yana taimakawa inganta lokaci don gyarawa (MTTR) ta hanyar gaggawar matsala.
Yayin da tsarin gine-ginen tsaro na layi ba zai iya karewa daga duk barazanar ba, zai samar da hangen nesa da kuma amintaccen samun damar bayanai.Bayanai shine tushen rayuwar hanyar sadarwar ku, kuma kayan aikin da ke aika muku da bayanan da ba daidai ba, ko mafi muni, rasa bayanai gaba ɗaya saboda asarar fakiti, za su bar ku cikin aminci da kariya.

Abubuwan da aka tallafawa wani yanki ne na musamman da aka biya inda kamfanonin masana'antu ke ba da inganci, haƙiƙa, abubuwan da ba na kasuwanci ba a kusa da batutuwa masu ban sha'awa ga masu sauraro masu aminci.Kamfanonin talla ne ke bayar da duk abun ciki da aka tallafawa.Kuna sha'awar shiga cikin sashin abubuwan da aka tallafa mana?Tuntuɓi wakilin ku na gida.
Wannan rukunin yanar gizon zai ɗan yi bitar nazarin shari'a guda biyu, darussan da aka koya, da ƙalubalen da ke wanzuwa a cikin shirye-shiryen tashin hankali a wurin aiki a yau.
Ingantacciyar Gudanar da Tsaro, 5e, tana koyar da ƙwararrun ƙwararrun aminci yadda za su gina ayyukansu ta hanyar ƙware tushen ingantaccen gudanarwa.Mylinking™ yana kawo hankali, hikima da raha da aka gwada lokaci-lokaci cikin wannan gabatarwar da aka fi siyarwa ga yanayin aiki.

Abin da ke Boye a cikin hanyar sadarwar ku


Lokacin aikawa: Afrilu-18-2022