Yadda ake Kama zirga-zirgar hanyar sadarwa? Taɓa hanyar sadarwa vs Madubin Port

Domin yin nazarin zirga-zirgar hanyar sadarwa, ya zama dole a aika fakitin hanyar sadarwa zuwa NTOP/NPROBE ko Kayan Aikin Tsaro da Kulawa na Yanar Gizo na Waje. Akwai mafita guda biyu ga wannan matsalar:

Madaidaicin Tashar Jiragen Ruwa(wanda kuma aka sani da SPAN)

Taɓa hanyar sadarwa(wanda kuma aka sani da Taɓawar Kwafi, Taɓawar Aggregation, Taɓawar Active, Taɓawar Copper, Taɓawar Ethernet, da sauransu)

Kafin a yi bayani game da bambance-bambancen da ke tsakanin mafita guda biyu (Port Mirror da Network Tap), yana da muhimmanci a fahimci yadda Ethernet ke aiki. A 100Mbit zuwa sama, masu masauki yawanci suna magana da cikakken duplex, ma'ana cewa mai masauki ɗaya zai iya aika (Tx) da karɓa (Rx) a lokaci guda. Wannan yana nufin cewa akan kebul na 100 Mbit da aka haɗa zuwa mai masauki ɗaya, jimlar zirga-zirgar hanyar sadarwa da mai masauki ɗaya zai iya aikawa/karɓa (Tx/Rx)) shine 2 × 100 Mbit = 200 Mbit.

Maɓallin Port shine kwafi na fakiti mai aiki, wanda ke nufin cewa na'urar sadarwa tana da alhakin kwafi fakitin zuwa tashar madubi.

madubin tashar makullin cibiyar sadarwa

Wannan yana nufin cewa na'urar dole ne ta yi wannan aikin ta amfani da wasu albarkatu (kamar CPU), kuma dukkan hanyoyin zirga-zirga za a kwafi su zuwa tashar jiragen ruwa ɗaya. Kamar yadda aka ambata a baya, a cikin hanyar haɗin duplex mai cikakken tsari, wannan yana nufin cewa

A - > B da B -> A

Jimlar A ba za ta wuce saurin hanyar sadarwa ba kafin asarar fakiti ta faru. Wannan saboda babu sarari a zahiri don kwafi fakiti. Ya bayyana cewa madubin tashar jiragen ruwa dabara ce mai kyau domin ana iya yin ta ta hanyar maɓallan da yawa (amma ba duka ba), saboda yawancin maɓallan da ke da raunin asarar fakiti, idan kun sa ido kan hanyar haɗi tare da kaya sama da 50%, ko kuma ku madubin tashoshin jiragen ruwa a kan tashar jiragen ruwa mafi sauri (misali maɓallan tashoshin Mbit 100 akan tashar jiragen ruwa 1 Gbit). Ba tare da ambaton cewa madubin fakiti na iya buƙatar musayar albarkatun maɓallan, wanda zai iya ɗora na'urar kuma ya sa aikin musayar ya lalace. Lura cewa za ku iya haɗa tashar jiragen ruwa 1 zuwa tashar jiragen ruwa ɗaya, ko VLAN 1 zuwa tashar jiragen ruwa ɗaya, amma gabaɗaya ba za ku iya kwafi tashoshin jiragen ruwa da yawa zuwa 1 ba. (Don haka kamar yadda madubin fakiti ya ɓace).

TAP na hanyar sadarwa (Terminal Access Point)na'ura ce mai cikakken aiki, wadda za ta iya kama zirga-zirgar ababen hawa a kan hanyar sadarwa ba tare da ɓata lokaci ba. Ana amfani da ita ne don sa ido kan zirga-zirgar ababen hawa tsakanin wurare biyu a cikin hanyar sadarwar. Idan hanyar sadarwa tsakanin waɗannan wurare biyu ta ƙunshi kebul na zahiri, hanyar sadarwa ta TAP na iya zama hanya mafi kyau don kama zirga-zirgar ababen hawa.

TAP ɗin hanyar sadarwa yana da aƙalla tashoshin jiragen ruwa guda uku: tashar jiragen ruwa ta A, tashar jiragen ruwa ta B, da tashar jiragen ruwa ta allo. Don sanya famfo tsakanin wuraren A da B, ana maye gurbin kebul ɗin hanyar sadarwa tsakanin wurin A da wurin B da kebul biyu, ɗaya yana zuwa tashar jiragen ruwa ta A ta TAP, ɗayan kuma yana zuwa tashar jiragen ruwa ta B ta TAP. TAP yana ratsa dukkan zirga-zirgar da ke tsakanin wuraren hanyar sadarwa guda biyu, don haka har yanzu suna da alaƙa da juna. TAP kuma yana kwafi zirga-zirgar zuwa tashar jiragen ruwa ta allo, don haka yana ba da damar na'urar bincike ta saurara.

Ana amfani da TAP na hanyar sadarwa ta hanyar na'urorin sa ido da tattarawa kamar APS. Haka kuma ana iya amfani da TAP a aikace-aikacen tsaro saboda ba sa ɓoyewa, ba a iya gano su a hanyar sadarwar, suna iya magance cibiyoyin sadarwa masu cikakken duplex da waɗanda ba a raba su ba, kuma yawanci suna wucewa ta hanyar zirga-zirga koda famfon ya daina aiki ko kuma ya rasa wutar lantarki.

haɗa famfon cibiyar sadarwa

Ganin cewa tashoshin sadarwa na Network Taps ba sa karɓa sai dai su aika kawai, maɓallin ba shi da wata alamar wanda ke zaune a bayan tashoshin. Sakamakon haka shi ne ya watsa fakitin zuwa dukkan tashoshin. Saboda haka, idan ka haɗa na'urar sa ido da maɓallin, irin wannan na'urar za ta karɓi duk fakitin. Lura cewa wannan tsarin yana aiki idan na'urar sa ido ba ta aika wani fakiti zuwa maɓallin ba; in ba haka ba, maɓallin zai ɗauka cewa fakitin da aka taɓa ba na irin wannan na'urar ba ne. Domin cimma hakan, za ka iya amfani da kebul na cibiyar sadarwa wanda ba ka haɗa wayoyin TX ba, ko kuma amfani da hanyar sadarwa ta hanyar sadarwa mara IP (da DHCP) wacce ba ta aika fakiti kwata-kwata. A ƙarshe lura cewa idan kana son amfani da famfo don rashin rasa fakiti, to ko dai kada ka haɗa alƙawura ko kuma ka yi amfani da maɓallin inda alƙawura da aka taɓa suka yi jinkiri (misali 100 Mbit) zuwa tashar haɗin (misali 1 Gbit).

kwafi na famfo na cibiyar sadarwa

To, Ta Yaya Ake Kama Ciniki a Hanyar Sadarwa? Taps na Hanyar Sadarwa vs Madubin Canja Tashoshi

1- Sauƙin tsari: Taɓa hanyar sadarwa > Madubin Port

2- Tasirin Aikin Cibiyar sadarwa: Taɓawa ta hanyar sadarwa < Madubin Port

3- Kamawa, Kwafi, Tarawa, Ikon Turawa: Taɓawa ta hanyar sadarwa > Madubin Tashar Jiragen Ruwa

4- Latency na Tura Zirga-zirga: Taɓawa ta hanyar sadarwa < Madubin Port

5- Ƙarfin Sarrafa Motoci Kafin Aiki: Taɓawa ta hanyar sadarwa > Madubin Tashar Jiragen Ruwa

maɓallan cibiyar sadarwa da madubin tashoshin jiragen ruwa


Lokacin Saƙo: Maris-30-2022